Thứ 6, 21/06/2024

Bế mạc hội thao sinh viên năm 2023

24/04/2023

Chiều ngày 23/4/2023 tại nhà Đa năng, Trường Đại học Bạc Liêu đã tổ chức Lễ Bế mạc Hội thao sinh viên năm học 2022 – 2023. Tham dự buổi lễ có TS Tiền Hải Lý – Phó Hiệu trưởng, Phó Trưởng Ban thường trực Ban Tổ chức Hội thao; ThS Tiêu Quỳnh Mai – Phó Trưởng phòng Công tác chính trị và Quản lý sinh viên, Phó trưởng BTC Hội thao; quý thầy cô trong Ban Tổ chức, đại diện lãnh đạo các đơn vị thuộc trường và hơn 300 vận động viên, cổ động viên cùng tham dự.

Phát biểu tổng kết hội thao, ThS Tiêu Quỳnh Mai – Phó trưởng Ban tổ chức ghi nhận sự lỗ lực, trách nhiệm với tinh thần thi đấu cao thượng của các đoàn vận động viên. Hội thao sinh viên năm 2023 được tổ chức 02 tuần từ ngày 15/4 đến ngày 23/4 với 07 nội dung thi đấu, thu hút hơn 200 vận động viên tham gia.

Tại buổi lễ tổng kết, TS Tiền Hải Lý – Phó Hiệu trưởng, Phó trưởng ban thường trực BTC Hội thao và ThS Tiêu Quỳnh Mai – Phó trưởng phòng CTCT & QLSV, phó trưởng BTC Hội thao đã trao giải cho các cá nhân, tập thể ở các nội dung thi đấu.

1. Cầu lông đơn nam

- Giải Nhất: Nguyễn Trí Thức – 14DQT1

- Giải Nhì: Kim Việt Đoàn - 15DSPT

- Giải Ba: Nguyễn Trọng Tín - 16DNT1

2. Cầu lông đơn nữ

- Giải Nhất: Hồ Thị Uyển Vy - 15DTCNH

- Giải Nhì: Hồ Mỹ Nhân - 13DTCNH

- Giải Ba: Nguyễn Lan Anh - 16DTA1

3. Cầu lông đôi nam – nữ

- Giải Nhất: Kim Việt Đoàn - 15DSPT & Trần Thảo Nguyên - 16DNV

- Giải Nhì: Hồ Mỹ Nhân - 13DTCNH & Cao Hồ Gia Nguyên - 13DTCNH

- Giải Ba: Trần Cẩm Linh và Nguyễn Trí Thức - 14DQT1

4. Bóng bàn đơn nam

- Giải Nhất: Lê Thanh Đạt - 16DTH1

- Giải Nhì: Trần Công Thành - 16DTA1

- Giải Ba: Trần Hoàng Khải - 15DSPT

5. Nhảy cao nam

- Giải Nhất: Trần Minh Đức - 13DNT1

- Giải Nhì: Trần Vẹn Toàn - 16DNTCNC

- Giải Ba: Nguyễn Duy - 15DTH1

6. Nhảy cao nữ

- Giải Nhất: Phạm Kiều Vẹn - 16DTCNH

- Giải Nhì: Lê Thị Cẩm Tiên - 14DQT2

- Giải Ba: Nguyễn Thuỳ Trang - 13DTCNH

7.  Nhảy xa nam

- Giải Nhất: Trần Vẹn Toàn - 16DTNCNC

- Giải Nhì: Trần Minh Đức - 13DNT1

- Giải Ba: Nguyễn Duy - 15DTH1

8. Nhảy xa nữ

- Giải Nhất: Phạm Kiều Vẹn - 16DTCNH

- Giải Nhì: Lê Thị Cẩm Tiên - 14DQT2

- Giải Ba: Lý Thị Mỹ Hằng - 14CM1

9. Đẩy tạ nam

- Giải Nhất: Lê Trọng Văn - 13DTCNH

- Giải Nhì: Châu Chí Thuận - 13DNT2

- Giải Ba: Huỳnh Bá Ngọc - 16DTH2

10. Đẩy tạ nữ

- Giải Nhất: Phạm Kiều Vẹn - 16DTCNH

- Giải Nhì: Nguyễn Thuỳ Trang - 13DTCNH

- Giải Ba: Tô Thị Bích Vân - 15DCN

11. Bóng chuyền nam

- Giải Nhất: CÔNG NGHỆ THÔNG TIN

- Giải Nhì: NÔNG NGHIỆP

- Giải Ba: KINH TẾ

12. Bóng chuyền nữ

- Giải Nhất: SƯ PHẠM

- Giải Nhì: CÔNG NGHỆ THÔNG TIN

- Giải Ba: NÔNG NGHIỆP

13. Bóng đá nam

- Giải Nhất: CÔNG NGHỆ THÔNG TIN

- Giải Nhì: NÔNG NGHIỆP

- Giải Ba: KINH TẾ

14. Bóng đá nữ

- Giải Nhất: NÔNG NGHIỆP

- Giải Nhì: KINH TẾ

- Giải Ba: CÔNG NGHỆ THÔNG TIN

15. Giải toàn đoàn

- Giải Nhất: KINH TẾ

- Giải Nhì: CÔNG NGHỆ THÔNG TIN

- Giải Ba: NÔNG NGHIỆP

- Khuyến kích: SƯ PHẠM

Tin và ảnh: Trung tâm Thông tin Thư viện

02913822653
mail@blu.edu.vn